s HABARI

MWANANCH

MWANANCHI.CO.TZ ALHAMISI, FEBRUARI 28, 201¢

Mavunde anena na ma-CEO>

Dodoema. Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu
Kazi, Vijana na Ajira Antony Mavunde ameitaka
bodiya wakurugenzi wa CEO Roundtable kuwas-
ilisha Serikalini changamoto na mapendekezo
yatakayosaidia ukuaji wa sekta binafsi.

Akizungumza katika kikao na wajumbe wa bodi
hiyo, Mavunde alisema kuwa Tanzania ina watu
wenye nguvu kazi ya kufanya kazi milioni 22.3
lakini changamoto kubwa inayowakabili ni ujuzi
walionao. (Sharon Sauwa)

Sada Amir, Mwananchi
Rala wa K‘m mwananchipapers@mwananchi.co.tz
,I.ll miaka 12 Mwanza. Mgomo wa wafanya-
Moshl. Raia wa Kenya, biashara na wachinjaji wa ng’ombe
Josephine Mumbi jijini Mwanza uliosababisha waka-
Walithera amehukumiwa Zi wa jiji hilo kukosa nyama kwa
kifungo cha miaka 12 siku mbili mfululizo kuanzia Feb-

uliotokana na ushuru unaodaiwa
kusababisha gharama kubwa ya
biashara.

Akizungumza na wafanyabi-
ashara hao alipotembelea mnada
wa Nyamatala wilayani Misungwi
juzi, Mongella aliagiza wafanya-
biashara kuendelea kutoa huduma
wakati malalamiko yao yakitafu-
tiwa ufumbuzi ndani ya siku saba
kuanzia Februari 26.

Kwa mujibu wa mwenyekiti wa
umoja wa wafanyabiashara soko

Samia akumbuka walemavu

Shinyanga. Makamu wa Rais Samia Suluhu
Hassan ameiagiza Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia kuhakikisha mitaala inapobadilishwe
inaendana na ubadilishaji vifaa vya kufundishia
ikiwemo ya wenye mabhitaji maalum ili kuon-
doa usumbufu. Akizungumza na watumishi na
watoto wenye ulemavu jumuishi katika kituo cl
Buhangija, Shinyanga alisema Serikali itahakiki-
sha inasomesha walimu wa elimu maalumu ili
kutoa fursa kwa kundi hilo. (Stella Ibengwe).

*RC amaliza MEgomo wa wauza nyam

la, wafanyabiashara na wachin- kEndel;laeg
jaji waligoma kupinga ushuru utoa hud:
na tozo unaofikia Sh33,300 kwa malwakati
kila ng'ombe kuanzia mnadani, malalamik
usafirishaji, uchinjaji na usafirish” e i
P tafutiwa
aji wa nyama. _ iy g
Mgomo wa wafanyabiashara "
na wachinjaji ulileta neema kwa "&a"' =
wafanyabiashara wa samaki na siku saba:
kuku baada ya wakazi wa jiji la Mongella

Mwanza kugeukia vitoweo hivyo
na hivyo kufanya bei kupanda.

Jela na kulipa faini ya ruari 25 sasa umemalizika.
Sh480 milioni baada Mgomo huo umemalizika baada
ya kupatikana na hatia ya mkuu wa mkoa huo, John Mon-
ya kusafirisha dawa za gella kuingilia kati mgogoro kati
kulevya. ya wafanyabiashara, wachinjaji na
Raia huyo wa Kenya uongozi wa halmashauri ya jiji hilo
alikamatwa Juni 4, 2012
katika Uwanja wa Ndege
wa Kia akisafirisha kilo -
3,249 za heroin kwenda
Vienna nchini Austria. A YA
Hukumu hiyo ili- Makamu wa
tolewa jana na Jaji wa Rais, Samia
Mahakama Kuu Kanda Suluhu Hassan
ya Moshi, Pantricia akiuliza maswali :

“Fikirini. kwa uongozi N . *

" Kabla ya kutolewa kwa wa Chuo Cha

hukurmu hiyo, wakili wa Ualimu Shycom, &%




